UPS ออนไลน์แบบแปลงคู่ · 1 kVA – 1200 kVA · 50/60 Hz · แบบโมดูลาร์และแบบเดี่ยว

ระบบจ่ายไฟสำรอง (UPS) — 1 kVA ถึง 800 kVA แบบแปลงคู่ออนไลน์

Shenzhen Hardware Link จัดหาพลังงานสะอาดและต่อเนื่องสำหรับโหลดที่ไม่สามารถหยุดทำงานได้ กลุ่มผลิตภัณฑ์ UPS ของเราครอบคลุมตั้งแต่เครื่องแบบติดแร็คเฟสเดียว 1 kVA ไปจนถึงตู้โมดูลาร์ N+X สำหรับศูนย์ข้อมูลขนาด 1200 kVA — มีทั้งแบบทาวเวอร์ แบบติดแร็ค และแบบกระจายกำลังไฟในตัว ออกแบบมาสำหรับศูนย์ข้อมูล ห้องโทรคมนาคม โรงพยาบาล และระบบควบคุมอุตสาหกรรมในอินโดนีเซีย ไทย เม็กซิโก ตะวันออกกลาง แอฟริกา และลาตินอเมริกา เป็นไปตามมาตรฐาน CE, EN/IEC 62040-1 และ EN/IEC 62040-2 จำหน่ายตรงจากโรงงาน รองรับ OEM/ODM

กลุ่มผลิตภัณฑ์ UPS

แปดกลุ่มผลิตภัณฑ์ UPS จัดเรียงตามความจุและรูปแบบ ทั้งหมดผลิตที่ Guangdong Manufacturing Base ของเรา ตั้งค่าตามโครงข่ายไฟของคุณ (50 หรือ 60 Hz) และจัดส่งหลังการทดสอบเบิร์นอินในโรงงาน 24 ชั่วโมงก่อนบรรจุภัณฑ์

ซีรีส์ MP — แบบโมดูลาร์ N+X 20 – 1200 kVA · สามเฟส · แบบแปลงคู่แบบออนไลน์

UPS แบบโมดูลาร์ทนทานต่อข้อขัดข้องสำหรับศูนย์ข้อมูลระดับ Tier-II / Tier-III, ห้อง colocation และห้องควบคุมอุตสาหกรรมขนาดใหญ่ โทโพโลยี IGBT สามระดับ, อินพุตสามเฟส / เอาต์พุตสามเฟส, ตัวประกอบกำลังเอาต์พุต 1.0 (kW = kVA) สามารถต่อขนานได้สูงสุด 6 ชุด และชุดที่ต่อขนานสามารถใช้ชุดแบตเตอรี่ร่วมกันได้

  • อินพุต: 380 / 400 / 415 Vac, ช่วง 138 – 485 Vac, 40 – 70 Hz
  • เอาต์พุต: 380 / 400 / 415 Vac ±1%, 50/60 Hz, PF 1.0, THD ≤2% ภาระเชิงเส้น / ≤4% ภาระไม่เชิงเส้น
  • ประสิทธิภาพระบบ ≥96.5% ในโหมดปกติ โทโพโลยีสามระดับ
  • โมดูลกำลัง โมดูลบายพาส และโมดูลควบคุมแบบถอดเปลี่ยนได้ขณะทำงาน
  • แบตเตอรี่: ±180 – ±300 Vdc, 30 – 50 เซลล์ มีตัวเลือกใช้แบตเตอรี่ร่วมกัน
  • ตู้ตัวแทน: MP200K, MP300K, MP400K, MP500K, MP600K, MP720K, MP800K, MP1000K, MP1200K
ซีรีส์ CP — ออนไลน์ความถี่ต่ำ (ความถี่ไฟฟ้าหลัก) 10 – 600 kVA · สามเฟส · ออนไลน์แบบแปลงคู่พร้อมหม้อแปลงแยก

UPS แบบออนไลน์ 3 เฟสสำหรับอุตสาหกรรมหนัก พร้อมหม้อแปลงแยกวงจรที่เอาต์พุตในตัว เป็นตัวเลือกอันดับแรกสำหรับสวิตช์เกียร์แรงดันปานกลาง ห้องถ่ายภาพทางการแพทย์ในโรงพยาบาล โรงงานผลิตสารกึ่งตัวนำ และสภาพแวดล้อมที่รุนแรงอื่นๆ ที่กำหนดให้ต้องมีการแยกวงจรกัลวานิกระหว่างโหลดกับโครงข่ายไฟฟ้าสาธารณะ รองรับการทำงานขนานแบบ N+X ได้สูงสุด 8 เครื่อง

  • พิกัด: 10 / 20 / 30 / 40 / 60 / 80 / 100 / 120 / 160 / 200 / 250 / 300 / 400 / 500 / 600 kVA
  • อินพุต 380 Vac ±25%, 50/60 Hz ±10%, 3 เฟส + N + G
  • PF อินพุต 0.8/0.9 กับวงจรเรียงกระแส 12 พัลส์ หรือ ≥0.95 กับฟิลเตอร์แอคทีฟ (ตัวเลือก)
  • เอาต์พุต PF 0.8 / 0.9, คลื่นไซน์, แฟกเตอร์ยอด 3:1, ถ่ายโอนไปบายพาส 0 ms
  • 12 V × 32 เซลล์ (384 Vdc) สำหรับ 10–500 kVA · 12 V × 48 เซลล์ (576 Vdc) สำหรับ 600 kVA
  • ระบายความร้อนด้วยอากาศบังคับ, IP20, MTBF 300 000 h, อุณหภูมิใช้งาน 0 – 40 °C
ซีรีส์ PDM — ระบบจ่ายและจำหน่ายไฟฟ้าแบบครบวงจร 15 – 200 kVA · สามเฟส · UPS + การจ่ายไฟในตู้เดียว

ตู้แบบออลอินวันที่รวม UPS แบบโมดูลาร์ 3 เฟส แผงจ่ายไฟอัจฉริยะ ATS ระดับ PC และ HMI สำหรับควบคุมดูแลไว้ในโครงเดียว ออกแบบมาสำหรับห้องข้อมูลขนาดเล็กและขนาดกลาง ตู้ไอที สาขาสถาบันการเงิน ศูนย์ควบคุมจราจร และการตรวจสอบความปลอดภัย — ตู้เดียวแทนที่ UPS แผงบายพาส แผงจ่ายไฟ และเซิร์ฟเวอร์ตรวจสอบ

  • พิกัดเฟรม: 90K / 120K / 150K / 180K kVA ต่อตู้
  • โมดูลกำลัง: 15 / 20 / 25 / 30 / 50 kVA ถอดเปลี่ยนได้ขณะทำงาน สูงสุด 6 โมดูลต่อตู้
  • HMI สัมผัสสี 10.1" เว็บเซิร์ฟเวอร์ในตัว + แอปมือถือ APP
  • ตัวเลือกสัญญาณเตือน SMS 4G, อินเทอร์เฟซแบบเหนือขึ้นไป Modbus / SNMP ไปยัง DCIM / BMS
  • ประสิทธิภาพระบบ ≥95.5% (โครง 90 – 180 kVA) / ≥96% (โครง 100 – 200 kVA)
  • มาตรฐาน: CE, EN/IEC 62040-2, EN/IEC 62040-1-1, YD/T 2165-2017
ซีรีส์ D แบบทาวเวอร์ 3 เฟส (ออนไลน์ความถี่สูง) 20 – 180 kVA · อินพุตสามเฟส / เอาต์พุตสามเฟส · แบบแปลงคู่แบบออนไลน์

ทาวเวอร์ออนไลน์ความถี่สูงสำหรับห้องข้อมูลขนาดกลาง โหลดไอทีของโรงพยาบาล ระบบอัตโนมัติในโรงงาน และสตูดิโอแพร่ภาพกระจายเสียง ควบคุมแบบดิจิทัลด้วย Dual-DSP อินพุต 3 เฟส / เอาต์พุต 3 เฟส ตัวประกอบกำลังเอาต์พุต 0.9 (เลือก 1.0 ได้) สามารถทำงานขนานได้สูงสุด 8 เครื่องเพื่อสำรองแบบ N+1 หรือ N+X

  • รุ่น: 20 / 30 / 40 kVA · 60 / 80 kVA · 100 / 120 kVA · 160 / 180 kVA
  • อินพุต 138 – 485 Vac, 40 – 70 Hz, PF อินพุต ≥0.99, THDi ≤3%
  • เอาต์พุต 380 / 400 / 415 Vac ±1%, แฟกเตอร์ยอด 3:1
  • แบตเตอรี่ ±180 / 192 / 204 / 216 / 228 / 240 / 252 / 264 / 276 / 288 / 300 Vdc (30 – 50 เซลล์)
  • หน้าจอสัมผัส 7" หรือ 10" (หรือ LCD 5.7"), RS485 / USB / SNMP / การ์ดรีเลย์
  • มาตรฐาน: CE, EN/IEC 62040-2, EN/IEC 62040-1-1, YD/T 1095-2018
ซีรีส์ RC — เปลี่ยนรูปแบบแร็ค/ทาวเวอร์ได้ 1 – 20 kVA · แร็ค 19" หรือแนวตั้ง · ออนไลน์แบบแปลงคู่

UPS ออนไลน์แบบเฟสเดียวสำหรับติดตั้งในแร็ค 19 นิ้ว ออกแบบมาสำหรับห้องเซิร์ฟเวอร์ ตู้เครือข่าย ไมโครดาต้าเซ็นเตอร์แบบเอดจ์ และเครื่องมือในห้องปฏิบัติการ ติดตั้งได้ทั้งแนวตั้ง / แนวนอน ความสูง 1U / 2U / 4U ช่วง 3 – 20 kVA รับอินพุตสามเฟสและให้เอาต์พุตแบบเฟสเดียว — เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการปรับปรุงอาคารที่มีระบบจ่ายไฟสามเฟสอยู่แล้ว

  • รุ่น: 1K / 1KS · 2K / 2KS · 3K / 3KS · 6K / 6KS · 10K / 10KS · 3-10KS · 3-15KS · 3-20KS
  • อินพุต 120 – 300 Vac (1 – 10 kVA เฟสเดียว) หรือ 304 – 478 Vac (3 เฟส, 3 – 20 kVA)
  • เอาต์พุต 220 / 230 Vac ±1%, 50/60 Hz ±0.5% (แบตเตอรี่), คลื่นไซน์บริสุทธิ์
  • แบตเตอรี่ในตัว 12 V 7/9 Ah (2 – 16 เซลล์) หรือชุดแบตเตอรี่ภายนอก 36 / 72 / 96 / 192 / 240 Vdc
  • แฟกเตอร์ครีสต์ 3:1, ถ่ายโอน 0 ms, รองรับเครื่องกำเนิดไฟฟ้า
  • มาตรฐาน: GB/T 14715-1993, YD/T 1095-2008, EN 62040-1:2008+A1:2013, EN 62040-2:2018
D-X และทาวเวอร์ D + ลิเธียม RL (1 – 20 kVA) 1 – 20 kVA · แบบทาวเวอร์เฟสเดียว · ออนไลน์แบบแปลงคู่

UPS ออนไลน์ความถี่สูงแบบเฟสเดียวขนาดกะทัดรัด สำหรับตู้ไอที ห้องเซิร์ฟเวอร์ขนาดเล็ก ระบบรักษาความปลอดภัย เครื่องมือห้องปฏิบัติการ และตู้เอทีเอ็ม มีสามสายย่อยที่ครอบคลุมช่วงกำลังเดียวกัน ได้แก่ รุ่นทาวเวอร์ D (1 – 20 kVA, แบตเตอรี่ตะกั่วกรด), รุ่นทาวเวอร์ย่อส่วน D-X (1 – 10 kVA, ใช้พื้นที่น้อยกว่า) และซีรีส์ลิเธียม RL (1 – 10 kVA, LiFePO4) สำหรับสถานที่ที่ต้องการระยะห่าง 8 – 10 ปีระหว่างการเปลี่ยนแบตเตอรี่

  • ทาวเวอร์ D: D1K(S) – D3K(S) (1 – 3 kVA), D6K(S) – D20KS (6 – 20 kVA)
  • ทาวเวอร์ D-X: D1K-X(S) – D10KS-X (1 – 10 kVA, แชสซี 2U ขนาดเล็กกว่า)
  • RL ลิเธียม: RL 1KS / 2KS / 3KS / 6KS / 10KS / 10KS-16 (1 – 10 kVA, 48 V หรือ 192 V LiFePO4)
  • อินพุต 120 – 300 Vac, เอาต์พุต 220 / 230 / 240 Vac ±1%, ถ่ายโอน 0 ms
  • เอาต์พุต PF 0.9 (0.8 ตัวเลือก), ประสิทธิภาพ ≥90% (D-X) ถึง ≥93% (RL)
  • อุปกรณ์ป้องกันไฟกระชาก Class D, EPO, ช่องเสียบอัจฉริยะ RS232 / USB / SNMP

ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิค

ช่วงผลิตภัณฑ์MP แบบโมดูลาร์ N+X · CP ความถี่ต่ำ · PDM รวมระบบจ่ายไฟและจ่ายกระแส · D แบบทาวเวอร์ 3 เฟส · RC แบบแร็ค/ทาวเวอร์ · D-X และ D ทาวเวอร์ (1 – 20 kVA) · RL ลิเทียม (1 – 10 kVA) · DP ความถี่ต่ำ (1 – 20 kVA)
ช่วงความจุ1 kVA – 800 kVA แบบเดี่ยว · แบบโมดูลาร์ N+X สูงสุด 1200 kVA ต่อระบบ (6 ชุดขนาน)
โทโพโลยีการแปลงคู่แบบออนไลน์แท้ (VFI), IGBT ควบคุมด้วย DSP, โทโพโลยีสามระดับในสายผลิตภัณฑ์แบบโมดูลาร์
การจัดรูปแบบเฟสอินพุต 1 เฟส / เอาต์พุต 1 เฟส (1 – 20 kVA) · อินพุต 3 เฟส / เอาต์พุต 1 เฟส (RC 3 – 20 kVA) · อินพุต 3 เฟส / เอาต์พุต 3 เฟส (ตั้งแต่ 20 kVA ขึ้นไป)
แรงดันอินพุต120 – 300 Vac (เฟสเดียว) · 380 / 400 / 415 Vac ±25% (สามเฟส)
ความถี่อินพุตตรวจจับอัตโนมัติ 50 / 60 Hz, ช่วง 40 – 70 Hz
แรงดันเอาต์พุต220 / 230 / 240 Vac (เฟสเดียว) · 380 / 400 / 415 Vac (สามเฟส)
ความแม่นยำของแรงดันไฟฟ้า±1% (โหลดคงที่), ±2% (ช่วงเปลี่ยนผ่าน), ±4% (โหลดแบบขั้นบันได 100% บน DP)
ความถี่เอาต์พุต50 / 60 Hz ±0.1 Hz (โหมดแบตเตอรี่), ซิงโครไนส์กับไฟบ้านเมื่อมีไฟ
ตัวประกอบกำลังเอาต์พุต0.8 – 1.0 (ขึ้นอยู่กับรุ่น, กำหนดค่าได้เมื่อสั่งซื้อ)
รูปคลื่นเอาต์พุตคลื่นไซน์บริสุทธิ์, THD ≤3% แบบเชิงเส้น / ≤5% แบบไม่เชิงเส้น
เวลาถ่ายโอน0 ms (ออนไลน์ → แบตเตอรี่) · < 2 ms (ออนไลน์ ↔ บายพาสบน PDM / CP)
ประสิทธิภาพ≥90% (D 1 – 3 kVA) · ≥93% (RC / RL) · ≥95% (D 3 เฟส / PDM) · ≥96.5% (MP แบบโมดูลาร์สามระดับ)
ความสามารถรับโหลดเกิน110% 60 min · 125% 10 min · 150% 1 min · >150% บายพาสหรือหยุดทำงานทันที (ขึ้นอยู่กับกลุ่มผลิตภัณฑ์)
แฟกเตอร์ครีสต์3 : 1
แบตเตอรี่เซลล์ VRLA (ตะกั่วกรดแบบปิดผนึก) 12 V, 16 / 20 / 30 – 50 เซลล์ ขึ้นอยู่กับแรงดันตู้ · LiFePO4 ใน RL (48 V / 192 V)
เครื่องชาร์จ1 – 10 A ปรับได้ (DP) · 4 – 20 A (RL รุ่นเดินเครื่องต่อเนื่องยาวนาน) · เครื่องชาร์จกำลังสูงบน PDM / CP
การทำงานขนาน / การสำรองN+X ได้สูงสุด 6 เครื่อง (MP, PDM, D) · สูงสุด 8 เครื่อง (CP) · ตัวเลือกร่วมชุดแบตเตอรี่สำหรับ MP และ PDM
การสื่อสารRS232 · RS485 · USB · ช่องเสียบอัจฉริยะ SNMP · หน้าสัมผัสแห้ง · ModBus RTU · CAN (ขึ้นอยู่กับกลุ่มผลิตภัณฑ์)
การตรวจสอบจอ LCD / HMI แบบสัมผัส 5.7" – 10.1" · ซอฟต์แวร์ UPSILON 2000 · เว็บเซิร์ฟเวอร์ในตัว · แอปมือถือ · สัญญาณเตือน SMS 4G (PDM)
อุณหภูมิใช้งาน0 – 40 °C (ทุกรุ่นส่วนใหญ่) · –10 ถึง 45 °C (MP แบบโมดูลาร์) · 20 – 90 % RH ไม่มีการควบแน่น
ระดับความสูง< 1000 m ที่โหลดเต็ม ลดพิกัดลง 1% ต่อทุก 100 m ที่สูงขึ้น สูงสุด 4000 m
การป้องกันตู้ IP20 · EPO · โหลดเกิน · ไฟฟ้าลัดวงจร · อุณหภูมิเกิน · แบตเตอรี่แรงดันต่ำ · อุปกรณ์ป้องกันไฟกระชาก Class D
มาตรฐานCE · EN/IEC 62040-1 · EN/IEC 62040-2 · GB/T 14715 · YD/T 1095-2018 · YD/T 2165-2017
การผลิตGuangdong Manufacturing Base · สายผลิตภัณฑ์ UPS · ISO9001 / ISO14001 / ISO45001
บริการOEM / ODM · ป้ายชื่อและภาษาตามต้องการ · ช่วยเหลือด้านการเลือกขนาด · ตอบคำถามภายใน 24 ชั่วโมง · ระยะเวลาผลิต ~45 วัน

คู่มือวิศวกร: วิธีกำหนดสเปก UPS

  1. คำนวณโหลด. รวมวัตต์ที่ใช้ทำงานของอุปกรณ์สำคัญทั้งหมด บวกกระแส inrush ของมอเตอร์และ PSU เซิร์ฟเวอร์ แล้วแปลงเป็น kVA เครื่อง UPS ที่รับโหลด 80 % จะทำงานเย็นกว่าและมีอายุการใช้งานยาวนานกว่าเครื่องที่ทำงานที่ 95 – 100 % ตลอดทั้งวัน
  2. เลือกรูปแบบการต่อวงจร. สำหรับศูนย์ข้อมูล, โทรคมนาคม, งานทางการแพทย์ และการควบคุมกระบวนการ ให้เลือกแบบออนไลน์แปลงสองชั้น (VFI) — ไม่มีเวลาถ่ายโอนและแยกอิสระอย่างสมบูรณ์ แบบ standby / line-interactive เหมาะสำหรับ PC สำนักงาน แต่ไม่เหมาะสำหรับโหลดที่สำคัญ
  3. เลือกแบบเฟสเดียวหรือสามเฟส เครื่อง 1 – 20 kVA เป็นแบบเฟสเดียว สำหรับขนาดเกิน ~20 kVA ในพื้นที่เชิงพาณิชย์หรืออุตสาหกรรม ระบบสามเฟสช่วยลดขนาดสายเคเบิลและการสูญเสีย กลุ่มผลิตภัณฑ์ RC 3 – 20 kVA รับอินพุตสามเฟสและจ่ายเอาต์พุตเฟสเดียวสำหรับงานปรับปรุงระบบเดิม
  4. เลือกขนาดความจุให้เหมาะสม เผื่อระยะขยาย 20 – 30 % ขนาดตู้โมดูลาร์ที่พบบ่อย: 100 / 200 / 300 / 500 / 800 / 1000 / 1200 kVA ต่อตู้ โดยสามารถต่อขนานได้สูงสุด 6 ตู้ต่อระบบ
  5. กำหนดชนิดเคมีของแบตเตอรี่และระยะเวลาสำรอง VRLA (ตะกั่วกรดแบบปิดผนึก) เป็นตัวเลือกเริ่มต้นและต้นทุนต่ำที่สุด ลิเธียมเหล็ก (LiFePO4) มีต้นทุนลงทุนสูงกว่าประมาณ 3 เท่า แต่อายุการใช้งาน 8 – 10 ปี เทียบกับ 3 – 5 ปีของ VRLA ในห้องที่ร้อน ควรเลือกขนาดชุดแบตเตอรี่ให้ตรงกับระยะเวลาสำรองที่ต้องการจริงเป็นนาที
  6. วางแผนการสำรอง (N+X). สำหรับห้องข้อมูลระดับ Tier-II / Tier-III ให้เดินเครื่อง 2 ชุดแบบขนาน (1+1) เพื่อไม่ให้ UPS ที่ล้มเหลวชุดเดียวทำให้โหลดหลุด การทำงานแบบโมดูลาร์ N+X ช่วยให้คุณเปลี่ยนโมดูลกำลังแบบร้อนได้ในขณะที่โหลดยังรับไฟจากอินเวอร์เตอร์
  7. จับคู่สภาพแวดล้อมและการตรวจสอบ แจ้งระดับความสูง อุณหภูมิแวดล้อม ฝุ่น และคุณภาพไฟฟ้าให้เราทราบ สำหรับโครงข่าย 50 Hz (อินโดนีเซีย ไทย แอฟริกา ตะวันออกกลาง) หรือ 60 Hz (ทวีปอเมริกา ฟิลิปปินส์) เครื่องจะถูกสร้างและทดสอบที่ความถี่เป้าหมาย และสามารถเพิ่มระบบตรวจสอบ SNMP / Modbus / 4G ได้ตามความต้องการ
  8. วางแผนการจัดส่งและการรับรอง. การผลิตใช้เวลาประมาณ 45 วันหลังจากชำระเงินมัดจำ ค่าขนส่งทางทะเลเพิ่มอีก 7 – 14 วัน สำหรับอินโดนีเซีย การจัดเตรียม SNI จะดำเนินการตามคำขอในแต่ละออเดอร์ — โปรดยืนยันรุ่นและมาตรฐานกับเราก่อนออกใบสั่งซื้อ (PO) เนื่องจากข้อกำหนดจะแตกต่างกันตามประเภทผลิตภัณฑ์และพื้นที่ของผู้ใช้งานปลายทาง

การใช้งาน

  • ศูนย์ข้อมูล ห้องเซิร์ฟเวอร์ ศูนย์ข้อมูลขนาดเล็ก และโถงโคโลเคชัน
  • สถานีฐานโทรคมนาคม ชุมสาย และห้องเครือข่ายหลัก
  • โรงพยาบาล ห้องปฏิบัติการ CT / MRI / การถ่ายภาพเพื่อการวินิจฉัย
  • ระบบอัตโนมัติทางอุตสาหกรรม SCADA DCS และการควบคุมกระบวนการ
  • ธนาคาร การเงิน พื้นที่ซื้อขายหลักทรัพย์ และ POS
  • ระบบสัญญาณรถไฟ, การให้แสงสว่างภาคพื้นสนามบิน และการควบคุมการจราจร
  • โหลดของหน่วยงานรัฐ การป้องกันประเทศ ศูนย์สั่งการฉุกเฉิน และระบบความปลอดภัยของชีวิต
  • การศึกษา การกระจายเสียงและภาพ ระบบ BMS อาคารอัจฉริยะ และระบบรักษาความปลอดภัย

คำถามที่พบบ่อย

ความแตกต่างระหว่าง UPS แบบออนไลน์แปลงคู่ แบบโต้ตอบกับสาย และแบบสแตนด์บายคืออะไร

ระบบออนไลน์แบบแปลงคู่ (VFI) จ่ายไฟให้โหลดอย่างต่อเนื่องจากอินเวอร์เตอร์ จึงใช้เวลาถ่ายโอนไปยังแบตเตอรี่ 0 ms และเอาต์พุตแยกออกจากความผันผวนของแรงดันและความถี่ขาเข้าโดยสมบูรณ์ — เหมาะสำหรับศูนย์ข้อมูล งานทางการแพทย์ โทรคมนาคม และการควบคุมกระบวนการ ชนิดไลน์อินเทอร์แอกทีฟจ่ายไฟให้โหลดจากไฟหลักที่ผ่านการปรับสภาพและจะสลับไปอินเวอร์เตอร์เฉพาะเมื่อไฟดับ (เวลาถ่ายโอนสั้น เหมาะสำหรับพีซีสำนักงานและเครือข่ายขนาดเล็ก) ชนิดสแตนด์บาย (off-line) ให้โหลดอยู่บนไฟหลักและเริ่มอินเวอร์เตอร์เฉพาะเมื่อเกิดขัดข้อง (ราคาถูกที่สุด เวลาถ่ายโอนนานที่สุด ไม่เหมาะกับโหลดสำคัญ) ผลิตภัณฑ์ UPS ทุกซีรีส์ของเราตั้งแต่ 1 kVA ขึ้นไปเป็นแบบแปลงคู่ออนไลน์แท้: RC, RL, D และ D-X สำหรับเฟสเดียว, D แบบทาวเวอร์ 3 เฟส, MP แบบโมดูลาร์, CP ความถี่ต่ำ และ PDM แบบรวม

จะเลือกขนาด UPS หน่วย kVA ได้อย่างไร?

รวมวัตต์ที่ใช้ทำงานของอุปกรณ์สำคัญทั้งหมด คูณด้วย 1.2 – 1.3 เพื่อรองรับกระแส inrush (มอเตอร์ หม้อแปลง PSU เซิร์ฟเวอร์) และการขยายในอนาคต แล้วหารด้วย 1000 จะได้ kW แปลงเป็น kVA โดยใช้ตัวประกอบกำลังขาออก: สำหรับ PF 0.9 (D 3 เฟส, D-X, RC, DP) ใช้ kVA = kW / 0.9 สำหรับ PF 1.0 (MP modular, CP, PDM) ใช้ kVA = kW ส่งรายการโหลดพร้อมค่ากระแส inrush มาให้เรา แล้วเราจะกำหนดขนาดเครื่องและชุดแบตเตอรี่ให้ รวมถึงระยะเวลาสำรองไฟที่คาดหวังเป็นนาทีที่โหลดเต็มและครึ่งโหลด

คุณผลิต UPS สำหรับโครงข่ายไฟฟ้าทั้ง 50 Hz และ 60 Hz หรือไม่?

ใช่ ทุกเครื่องถูกผลิตและทดสอบจากโรงงานที่ความถี่โครงข่ายไฟฟ้าเป้าหมาย 50 Hz ครอบคลุมอินโดนีเซีย ไทย ศรีลังกา ตะวันออกกลางส่วนใหญ่ แอฟริกา อินเดีย และจีนแผ่นดินใหญ่ 60 Hz ครอบคลุมทวีปอเมริกา ฟิลิปปินส์ พื้นที่ 60 Hz ของซาอุดีอาระเบีย ไต้หวัน ญี่ปุ่น และบางส่วนของเกาหลี ความถี่ขาออก การติดตามบายพาส การเลือกพัดลม และป้ายชื่อล้วนถูกปรับให้ตรงกับโครงข่ายไฟฟ้าปลายทาง — แจ้งประเทศของคุณให้เราทราบ แล้วเราจะตั้งค่าให้เหมาะสม

ระยะเวลาผลิตคือเท่าใด และการจัดการขนส่งทางทะเลทำอย่างไร

ระยะเวลาการผลิตประมาณ 45 วันหลังจากชำระเงินมัดจำและยืนยันสเปกขั้นสุดท้าย รวมการทดสอบเบิร์นอิน 24 – 48 ชั่วโมง การขนส่งทางทะเลมักใช้เวลาเพิ่มอีก 7 – 14 วันไปยังจาการ์ตา ซูราบายา มะนิลา มันซานิลโล เจเบล อาลี มอมบาซา หรือลากอส ขึ้นอยู่กับท่าเรือ อัตราค่าระวางผันผวนตามตลาด เราจึงยืนยันอัตราในขณะจองและระบุไว้ในใบแจ้งหนี้โปรฟอร์มา — คุณไม่ถูกผูกมัดกับตัวเลขที่เสนอไว้ก่อนวันเดินเรือ

UPS แบบโมดูลาร์สามารถทำงานขนานกันได้หรือไม่ และตู้สามารถใช้แบตเตอรี่ร่วมกันได้หรือไม่

ใช่ ซีรีส์ MP รองรับการทำงานขนานได้สูงสุด 6 เครื่องต่อระบบพร้อมความซ้ำซ้อนแบบ N+X สาย CP ความถี่ต่ำและ D สามเฟสรองรับได้สูงสุด 8 เครื่อง และตู้แบบรวม PDM รองรับโมดูลเพาเวอร์แบบถอดเปลี่ยนขณะใช้งานได้สูงสุด 6 โมดูล สาย MP และ PDM ยังสามารถใช้ชุดแบตเตอรี่ร่วมกันได้ ซึ่งช่วยลดน้ำหนักบนพื้นและต้นทุนแบตเตอรี่สำหรับห้องดาต้าเซ็นเตอร์ที่สร้างใหม่ ด้วยการทำงานขนานแบบ 1+1 คุณอาจสูญเสียตู้ไปหนึ่งตู้และโหลดก็ยังคงทำงานต่อด้วยตู้ที่สอง

คุณจัดหาแบตเตอรี่เคมีชนิดใด และต้องเปลี่ยนเมื่อใด

แบตเตอรี่มาตรฐานเป็นแบบ valve-regulated lead-acid (VRLA) เซลล์ 12 V จัดเรียงที่ 16 / 20 หรือ 30 – 50 เซลล์ ขึ้นกับแรงดันของตู้ ในห้องที่อุณหภูมิ 25 – 30 °C แบตเตอรี่ VRLA มีอายุ 3 – 5 ปีก่อนที่จะลดลงเหลือ 80 % ของความจุพิกัด ซีรีส์ RL ของเราสร้างขึ้นบนเทคโนโลยีลิเธียมไอรอนฟอสเฟต (LiFePO4) ขนาด 48 V (15 สตริง) หรือ 192 V (60 สตริง) มีอายุการออกแบบ 8 – 10 ปี และใช้พื้นที่น้อยกว่ามาก เราสามารถจัดส่งตู้แบตเตอรี่ที่เดินสายไว้ล่วงหน้าพร้อมเบรกเกอร์ DC ฟิวส์สตริง และชันต์ตรวจสอบแบตเตอรี่ได้ตามคำขอ

คุณสามารถสนับสนุนการรับรอง SNI สำหรับอินโดนีเซียได้หรือไม่

ใช่ เราจัดเตรียมการปฏิบัติตาม SNI ตามคำสั่งซื้อเมื่อได้รับการร้องขอ — มาตรฐานที่แน่นอนและสถานะใบรับรองขึ้นอยู่กับพิกัด kVA กลุ่มรุ่น และสถานที่ของผู้ใช้งานปลายทาง ขั้นตอนเอกสาร SNI ยังขึ้นอยู่กับการขึ้นทะเบียน NPWP และ NIB ของผู้นำเข้า ส่งรุ่นที่ต้องการ ความจุ และการใช้งานที่ตั้งใจไว้ (ไซต์โทรคมนาคม โรงงาน ดาต้าเซ็นเตอร์ โรงพยาบาล) มาให้เรา แล้วเราจะยืนยันแนวทางการรับรองและการทดสอบเพิ่มเติมใด ๆ ก่อนที่คุณจะสั่งซื้อ เพื่อไม่ให้พิธีการศุลกากรในจาการ์ตาหรือซูราบายาล่าช้า

คุณสนับสนุน OEM แผ่นป้ายแบบกำหนดเอง และเฟิร์มแวร์เฉพาะโครงการหรือไม่?

ใช่ เรามีบริการ OEM และ ODM แบบครบวงจร: ป้ายชื่อแบบกำหนดเองเป็นภาษาอังกฤษ สเปน อาหรับ รัสเซีย อินโดนีเซีย หรือภาษาท้องถิ่น บรรจุภัณฑ์แบบกำหนดเอง เฟิร์มแวร์เฉพาะโครงการ (เกณฑ์การแจ้งเตือน สคริปต์ปิดเครื่องอัตโนมัติสำหรับระบบปฏิบัติการ) และสีตัวเครื่องเฉพาะโครงการสำหรับผู้รับเหมาบูรณาการ ระยะเวลาจัดส่งยังคงประมาณ 45 วัน โดยงานกราฟิก แม่พิมพ์ และการล็อกเฟิร์มแวร์จะเสนอราคาต่อโครงการ แจ้งตลาดเป้าหมายของคุณให้เราทราบ แล้วเราจะแนะนำแบบอ้างอิงที่ใกล้เคียงที่สุด

ผลิตภัณฑ์ที่เกี่ยวข้อง

มาพูดคุยเกี่ยวกับโครงการ UPS ของคุณ

ส่งโหลดของคุณ, ระยะเวลาสำรองที่ต้องการ, แรงดันอินพุต/เอาต์พุต และประเทศเป้าหมาย — เราจะตอบกลับด้วยใบเสนอราคาโดยตรงจากโรงงานภายใน 24 ชั่วโมง

แชทผ่าน WhatsApp
WhatsApp: +86 186 1625 3725  · อีเมล: info@szhardwarelink.com  · โทรศัพท์: +86 757 8766 6656
ส่งคำถามเกี่ยวกับ UPS ถึงเรา ตอบกลับภายใน 24 ชั่วโมง — ราคาโดยตรงจากโรงงาน ไม่มีคนกลาง
ต้องการแชทไหม? WhatsApp +86 186 1625 3725 — ตอบสนองได้เร็วที่สุด